kho kiến thức lớn cập nhật liên lục

Clickbuy lừa đảo, bán hàng cũ không uy tín?

Thảo luận trong 'Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi minhbincntt, 20/12/16.

1. minhbincntt Administrator

4,056

Lượt xem

Không thể không viết bài này vì mình rất bức xúc khi mua con máy về mà chất lượng máy cũng như chế độ bảo hành không được như ý. Trước giờ mình rất tin tưởng clickbuy, mua hàng và giới thiệu cho bên cửa hàng này rất nhiều người. Nhưng sau vụ này sẽ tạm biệt Clickbuy.
    Mua con note 5 sprint bên #clickbuy hồi đầu tháng 11, về dùng chơi Clasch off clan, boombech bị giật giật ( hai game mình chơi) , sóng sánh kém, mình ở cùng con e ở phòng nó dùng S6 mỹ sóng vẫn bình thường mà máy mình rớt sóng liên tục, 1 ngày có khoảng hơn chục tin MCA. sau 1 tuần mang ra bảo hành mấy ông chuyển sang chế độ ưu tiên JSM cái j đấy nhưng dùng đc hơn tuần nữa vẫn vậy ( bình thường ở tp thì sóng bt nhưng vào chỗ sóng kém chút là mất) trong khi các máy khác như ip, sky 870, zenphone các kiểu vẫn lướt 3G thì máy e tịt luôn sóng. Mang lại bảo hành thì bên đó nhận lại khoảng 5 ngày mới có ng báo bên đấy test sóng vẫn bình thường. Mình có nói rõ là ở vùng tp sóng bình thường nhưng ở những khu vực sóng kém như nhà kín... nhưng bên đấy bảo do máy mỹ sóng kém nên đành chịu mang về ( mình nghĩ máy mỹ sóng kém cũng tuỳ từng con chứ trc h mình cũng dùng hàng mỹ nhiều nhưng đâu có con nào sóng kém vậy). Tưởng đâu nó chỉ vậy thì khoảng cách đây 1 tuần mình đang dùng bình thường để qua đêm đến sáng thấy xuất hiện 1 chấm mực nhỏ bằng đầu bút. Thôi coi như dính chưởng. Sau 1 tuần bận không có tg mang ra bảo hành thì nó lan ra kín màn. Mà rõ ràng mình dùng ốp cẩn thận, dán cường lực. Nay ra bảo hành thì bên đó bảo lỗi này bên e từ chối bảo hành...Mình bảo tại sao bên đó bảo lỗi này bên e gặp nhiều và đều trả bảo hành, lỗi do người dùng. Bảo chứng minh thì bạn ấy bảo do mình đè lên màn nhưng rõ ràng mình để máy ngủ qua đêm dậy thì bị. Nói chung là đen thì phải chịu nhưng đúng là mua máy cũ rất nguy hiểm. Trước khi mua máy này mình cũng đã tính trước mua gói bảo hành vàng nhưng cũng chả được cái quái gì chỉ tốn thêm tiền. Bây h hết niềm tin vào mấy hàng cũ androi. sau hơn 1 tháng dùng mà coi như vứt con máy gần 8tr bạc.Mua con note 5 cũ này gần như không đc trải nghiệm vì chỉ lo đi bảo hành. Vài lời cho bác nào muốn mua note 5 cũ nên tets cẩn thận trước khi mua nếu không tiền mất tật mang.!

Bài biết chân thật từ người dùng mua điện thoại, không có ý dìm hàng Clickbuy ( vẫn rất có cảm tình với cửa hàng này) nhưng những gì nhận được sau vụ này khiến mình thất vọng. Và cũng viết lên cho bạn nào muốn mua máy cũ như mình có kinh nghiệm lựa chọn máy tốt cho mình.!

hoàng quânLê Thanh hải đã thích chủ đề này.
  2. superbjn

superbjn Administrator Thành viên BQT

:-@

Lê Thanh hải thích bài này.
  3. Lê Thanh hải

Lê Thanh hải Thành Viên Mới

Giong tui luon.mua con iphone 6s plus online 99%.nhan may thi song yeu vi o que chu k o thanh thi.ngoai hinh xau.thay vo roi.uy tin mat het tu day.

hoàng quân thích bài này.
  4. hoàng quân

hoàng quân Thành Viên Mới

Chuyện cũng lâu rồi !.Mình có mua điện thoại ở đây 3 cái, cái thứ nhất sony z1 , hai cái iphone5 1 trắng 1 đen, đến giờ cũng gần 3 năm. nói chung máy móc cũng ok dùng hơn năm gần 2 năn mới có lỗi vặt chấp nhận đc, nhưng có điều hơi khó chấp nhận chút đó là con sony z1 của mình đến thay màn gọi điện hỏi giá là 1,2tr đến nơi rồi thì nhân viên báo 1,5tr mình cũng ok thay hỏi là màn chuẩn zin , hẹn mình ngày lấy vì ở xa nên mình cho địa chỉ rồi gửi về cho mình , gần 1 tháng trời mới nhận đc máy , bật cái màn hình lên thật ko thể chấp nhận đc, phản quang rất xấu khi nhìn nghiêng , giống như màn ép cảm, kính có một vết xước dài 0,5cm quá thất vọng. chuyện đó cũng gần 2 năm rồi. năm đầu mua máy nhân viên cũng hay gọi hỏi ý kiến của khách , nhưng từ khi phán ánh cái màn hình cái là mất tich luôn. Cũng từ khi đó mình không qua mua gì nữa, mình cũng kỹ tính mua máy tìm hiểu kỹ cửa hàng thấy cửa hàng này là ít tai tiếng nhất , nhưng bảo hành sửa chữa dịch vụ cũng chẵng ăn thua. mình mua 111 trần đăng ninh, viết thế này không phải là để dìm hàng mà mong muốn cửa hàng làm tốt hơn, đưa những sản phẩm tốt bảo hành sữa chữa cũng ok cho người tiêu dùng.